ภาพบรรยากาศศึกษาดูงาน หลวงพระบาง ประเทศลาว
|
|
|
|
![1](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu01.jpg) |
ภาพบรรยากาศศึกษาดูงาน หลวงพระบาง ประเทศลาว
-นักศึกษาปริญญาเอก สาขาการบริหารการศึกษา -นักศึกษาปริญญาโท สาขาวิชาการสอนภาษาไทย
ณ มหาวิทยาสุภานุวงค์ หลวงพระบาง |
เมื่อวันที่ 4 - 6 พฤษภาคม 2566 ที่ผ่านมา บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาเขตอีสาน ได้นำคณะนักศึกษาปริญญาเอก สาขาบริหารการศึกษา เเละ นักศึกษาปริญญาโท สาขาวิชาการสอนภาษาไทย ศึกษาดูงาน ณ มหาวิทยาลัยสุภานุวงค์ หลวงพระบาง ประเทศลาว พร้อมกับสัมมนาการบริหารการศึกษาเเละความร่วมมือพัฒนาครู เเละ การเเลกเปลี่ยนนักศึกษาด้านภาษาอังกฤษ ทั้งนี้ได้มีการมอบหนังสือให้กับห้องสมุดของมหาวิทยาลัย
โดยการดูเเลอย่างใกล้ชิดของ ของคณะผู้บริหารวิทยาเขตอีสาน อาทิ - พระครูสุธีจริยวัฒน์, ผศ. ดร. รองอธิการบดี มมร.วิทยาเขตอีสาน - พระครูธรรมาภิสมัย, ผศ.ดร. รักษาการแทนผู้อำนวยการศูนย์บริการวิชาการ - พระมหาศุภชัย สุภกิจฺโจ, ผศ.ดร. รักษาการแทนผู้อำนวยการวิทยาลัยศาสนศาสตร์ เเละคณาจารย์ประจำหลักสูตร
![2](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu02.jpg)
![3](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu03.jpg)
![4](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu04.jpg)
![5](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu05.jpg)
![6](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu06.jpg)
![8](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu08.jpg)
![9](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu09.jpg)
![10](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu10.jpg)
![12](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu12.jpg)
![13](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu13.jpg)
![15](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu15.jpg)
![16](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu16.jpg)
![17](http://mbuisc.ac.th/manmit/event3/mbu17.jpg)
|